Ý kiến thăm dò
Tình hình kinh tế - xã hội
Xã Ngọc liên phát động tết trồng cây “Đời đời nhớ ơn Bác Hồ” xuân Giáp Thìn 2024
Thực hiện lời dạy của Bác Hồ “Mùa xuân là tết trồng cây làm cho đất nước càng ngày càng xuân” Sáng ngày 15/02/2024 (Tức ngày 6 tháng giêng) tại thôn 9, tổ chức lễ phát động tết trồng cây “Đời đời nhớ ơn Bác Hồ” xuân Giáp Thìn năm 2024.
Dự tại buổi lễ có các đồng chí đại diện lãnh đạo UBND huyện Ngọc Lặc và các đồng chí trong BTV Đảng ủy, TTr HĐND, UBND xã; Trưởng, phó các tổ chức chính trị xã hội, cán bộ chuyên môn UBND xã; Bí thư chi bộ, trưởng thôn, ban giám hiệu các trường học, trạm y tế và đông đảo bà con nhân dân thôn 9 về dự hưởng ứng lễ phát động tết trồng cây xuân Giáp Thìn 2024.
Ngay Sau lễ phát động, các đồng chí lãnh đạo huyện, các đại biểu cùng bà con nhân dân thôn 9 tiến hành trồng được 4000 cây chè mạn. UBND xã tiếp tục chỉ đạo các thôn, chỉ đạo cho nhân dân chuẩn bị tốt các điều kiện để trồng rừng trên đất lâm nghiệp, đạt hiệu quả, đúng mục đích, giải quyết việc làm cho người lao động và đem lại hiệu quả kinh tế cho hộ gia đình.
Lễ phát động tết trồng cây đời đời nhớ ơn Bác Hồ xuân Giáp Thìn năm 2024 mở đầu cho phong trào trồng cây, trồng rừng bảo vệ rừng năm 2024 trên địa bàn xã Ngọc Liên.
Tin: Đào Luân
Tin cùng chuyên mục
-
BÀI TUYÊN TRUYỀN 77 NĂM NGÀY THƯƠNG BINH LIỆT SỸ (27/7/1947-27/7/2024).
23/07/2024 08:05:26 -
BÀI TUYÊN TRUYỀN HƯỞNG ỨNG NGÀY GIA ĐÌNH VIỆT NAM 28/6/2024.
08/07/2024 14:46:02 -
Lợi ích khi tham gia bảo hiểm tự nguyện
23/05/2024 15:01:22 -
Về việc công bố thủ tục hành chính nội bộ bị bãi bỏ trong hệ thống hành chính nhà nước lĩnh vực Hương ước, quy ước thuộc phạm vi chức năng quản lý của Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch
23/05/2024 08:40:17
Xã Ngọc liên phát động tết trồng cây “Đời đời nhớ ơn Bác Hồ” xuân Giáp Thìn 2024
Thực hiện lời dạy của Bác Hồ “Mùa xuân là tết trồng cây làm cho đất nước càng ngày càng xuân” Sáng ngày 15/02/2024 (Tức ngày 6 tháng giêng) tại thôn 9, tổ chức lễ phát động tết trồng cây “Đời đời nhớ ơn Bác Hồ” xuân Giáp Thìn năm 2024.
Dự tại buổi lễ có các đồng chí đại diện lãnh đạo UBND huyện Ngọc Lặc và các đồng chí trong BTV Đảng ủy, TTr HĐND, UBND xã; Trưởng, phó các tổ chức chính trị xã hội, cán bộ chuyên môn UBND xã; Bí thư chi bộ, trưởng thôn, ban giám hiệu các trường học, trạm y tế và đông đảo bà con nhân dân thôn 9 về dự hưởng ứng lễ phát động tết trồng cây xuân Giáp Thìn 2024.
Ngay Sau lễ phát động, các đồng chí lãnh đạo huyện, các đại biểu cùng bà con nhân dân thôn 9 tiến hành trồng được 4000 cây chè mạn. UBND xã tiếp tục chỉ đạo các thôn, chỉ đạo cho nhân dân chuẩn bị tốt các điều kiện để trồng rừng trên đất lâm nghiệp, đạt hiệu quả, đúng mục đích, giải quyết việc làm cho người lao động và đem lại hiệu quả kinh tế cho hộ gia đình.
Lễ phát động tết trồng cây đời đời nhớ ơn Bác Hồ xuân Giáp Thìn năm 2024 mở đầu cho phong trào trồng cây, trồng rừng bảo vệ rừng năm 2024 trên địa bàn xã Ngọc Liên.
Tin: Đào Luân
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/300/635998037.jpg )
![](file/thumb/260/155/635998040.jpg )
công khai TTHC
![](file/thumb/260/100/635998042.jpg )